Siro ho cảm Cadigesic Flu

Siro ho cảm Cadigesic Flu

Thành phần

Áp dụng: Mỗi 50ml chứa: Paracetamol 1,6 g; Dextromethorphan HBr 0,75 g; Chlorpheniramin maleat 0,01 g

Thành phần:

Mỗi 50ml chứa: Paracetamol 1,6 g; Dextromethorphan HBr 0,75 g; Chlorpheniramin maleat 0,01 g

Chỉ định:

Chuyên trị bệnh cảm cúm kèm ho, xung huyết mũi, chảy nước mũi.
Hạ sốt, giảm đau đầu, đau mình mẩy, nghẹt mũi, sổ mũi.

Liều lượng – Cách dùng

Trẻ em:
 
1-3 tháng tuổi: 1/2 thìa cà phê/lần; cách 4-6 giờ/lần.
3 tuổi – 6 tuổi: 1 thìa cà phê/lần; cách  4-6 giờ/ lần.
6 tuổi – 12 tuổi: 1-2 thìa cà phê/lần; cách 4-6 giờ/lần.
Người lớn: 
2 thìa cà phê/lần; cách 4-6 giờ/lần

Chống chỉ định:

– Bệnh nhân có tiền sử không dung nạp thuốc hay bất cứ thành phần nào của thuốc.

Tác dụng phụ:

Có thể xảy ra trường hợp ức chế hay hưng phấn hệ thần kinh trung ương với ngủ gà, choáng váng và chóng mặt là thường xuyên hơn cả.
Rất hiếm: Có thể thấy buồn nôn, nôn, chóng mặt và rối loạn tiêu hóa.

Chú ý đề phòng:

– Cần thận trọng khi dùng thuốc cho những bệnh nhân cao huyết áp, bệnh tim, tiểu đường, cường giáp, rối loạn chức năng gan và/hoặc thận.
– Thuốc có thể gây buồn ngủ và làm ảnh hưởng đến những xét nghiệm về thính giác.
– Tránh dùng cùng lúc với rượu hoặc các thuốc an thần tác động lên thần kinh trung ương.

Trình bày: Chai 50ml
Nhà sản xuất: USP
Đơn giá: Vui lòng gọi

Thông tin trên web chỉ mang tính tham khảo.
Xin vui lòng liên hệ trực tiếp nếu cần thêm thông tin.

Thông tin liên hệ

Địa chỉ Địa chỉ: 202/43, Phạm Văn Hai, P.5, Q. Tân Bình, TP.HCM
Điện thoại ĐT: 08.3993.0953
Fax Fax: 08.3993.0953
Các sản phẩm khác