Vacomuc 100 – Acetylcystein 10 mg

Vacomuc 100 – Acetylcystein 10 mg

Thành phần

Áp dụng: Mỗi gói 1g chứa: Acetylcystein 10 mg

Trình bày: Hộp 30 gói
Nhà sản xuất: Vacopharm
Đơn giá: Vui lòng gọi

Công dụng

Tiêu nhầy trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:

– Nên uống tetracyclin cách xa thời gian uống Acetylcysteine ít nhất 2 giờ.
– Không được dùng đồng thời Acetylcysteine với các thuốc giảm ho vì có thể gây tắc nghẽn dịch nhầy nghiêm trọng do giảm phản xạ ho. Nên hỏi ý kiến bác sĩ trước khi kết hợp sử dụng.
– Acetylcysteine có thể làm tăng tác dụng giãn mạch và ức chế kết tập tiểu cầu của nitroglycerin.
– Acetylcysteine là một chất khử – không nên phối hợp với các chất có tính oxy hoá .

Tác dụng phụ:

Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.

Chú ý đề phòng:

Phụ nữ có thai & cho con bú,

Liều lượng – Cách dùng

– Làm tiêu chất nhầy trong điều trị hỗ trợ cho những bệnh nhân bị tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như viêm phế quản cấp và mạn tính.
Nếu không có chỉ dẫn nào khác , liều thông thường như sau:
– Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 200 mg x 2- 3 lần/ ngày.
– Trẻ em 2 – 7 tuổi :                200 mg x 2 lần/ ngày.
– Trẻ em dưới 2 tuổi: 100 mg x 2 lần/ ngày.
– Chất giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.
Liều khởi đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.
Acetylcystein có hiệu quả nhất khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol. Sau thời gian này hiệu quả sẽ giảm đi. Tuy nhiên, bắt đầu điều trị chậm hơn 24 giờ sau đó có thể vẫn còn có ích.

Thông tin trên web chỉ mang tính tham khảo.
Xin vui lòng liên hệ trực tiếp nếu cần thêm thông tin.

Thông tin liên hệ

Địa chỉ Địa chỉ: 202/43, Phạm Văn Hai, P.5, Q. Tân Bình, TP.HCM
Điện thoại ĐT: 08.3993.0953
Fax Fax: 08.3993.0953
Các sản phẩm khác